Crime | 'ती'एक पोस्ट टाकणे पडले महागात..?, राहुरी कृषी विद्यापीठातील विद्यार्थ्याला अटक

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याबद्दल सोशल मिडियावर असभ्य टिप्पण्या पोस्ट केल्याबद्दल राहुरी कृषी विद्यापीठातील विद्यार्थ्याला अटक केली आहे.

Mahatma Phule University, Rahuri Student arrested
Crime | मुख्यमंत्र्यांविषयी आक्षेपार्ह पोस्ट, राहुरी कृषी विद्यापीठातील विद्यार्थ्याला अटक ।   |  फोटो सौजन्य: BCCL
थोडं पण कामाचं
  • महात्मा फुले विद्यापीठाच्या विद्यार्थ्याला अटक
  • मुख्यमंत्री आणि महिला पत्रकारांबद्दल आक्षेपार्ह पोस्ट केल्याचा आरोप
  • आरोपींकडून दोन मोबाईल फोन आणि एक लॅपटॉप जप्त करण्यात आला

अहमदनगर : महात्मा फुले कृषी विद्यापीठ, राहुली येथील एका विद्यार्थ्याने ट्विटरवर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि  उप देवेंद्र फडणवीस यांच्यासह काही महिला पत्रकारांशी संबंधित आक्षेपार्ह पोस्ट टाकल्याप्रकरणी एका विद्यार्थ्याला अटक करण्यात आली आहे. (Mahatma Phule University, Rahuri Student arrested)

अधिक वाचा : Amravati : दुर्दैवी ! दुमजली इमारत कोसळून पाच जणांचा मृत्यू, घटनास्थळाचा Video आला समोर

महाराष्ट्र सायबर सेलने ही कारवाई केली आहे. एका वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, महात्मा फुले विद्यापीठ, राहुरीच्या एका विद्यार्थ्याला ट्विटर हँडलचा वापर करून घटनात्मक पदांवर असलेल्या लोकांबद्दल आक्षेपार्ह टिप्पणी पोस्ट केल्याबद्दल अटक करण्यात आली आहे.  गणेश नारायण गोटे (वय २९) असे अटक करण्यात आलेल्या विद्यार्थ्यांचे नाव आहे.

अधिकाऱ्याने सांगितले की, आरोपी विद्यार्थी ट्विटरवर मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री आणि काही महिला पत्रकारांसह घटनात्मक पदे असलेल्या लोकांबद्दल आक्षेपार्ह पोस्ट टाकत असे. आरोपींनी लोकेशनची माहिती लपवण्याचाही प्रयत्न केला आणि ती मुंबई असल्याचे दाखवत होता. आरोपी विद्यार्थ्याला न्यायालयात हजर केले असता त्याला २ नोव्हेंबरपर्यंत कोठडी सुनावण्यात आली आहे. महाराष्ट्र सायबर विभागाचे एसपी संजय शिंत्रे यांनी सांगितले की, आरोपींकडून दोन मोबाईल फोन आणि एक लॅपटॉप जप्त करण्यात आला आहे. याप्रकरणी पुढील तपास सुरू आहे. आरोपीची चौकशी केल्यानंतर त्याच्या कृत्यामागची कारणे समोर येतील.

अधिक वाचा : मुख्यमंत्री आणि उप मुख्यमंत्री यांच्या शब्दावर विश्वास ठेवून आमदार कैलास पाटलांनी उपोषण घेतले मागे, पहा व्हिडीओ

विशेष म्हणजे गेल्या आठवड्यात मुंबई पोलिसांनी मुख्यमंत्री शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री फडणवीस यांच्याबद्दल अपमानास्पद वक्तव्य केल्याप्रकरणी आणि त्यांच्यावर खोटे आरोप केल्याप्रकरणी एका व्यक्तीविरोधात गुन्हा दाखल केला होता. प्रदीप भालेकर असे आरोपीचे नाव असून तो मालाड (पूर्व) येथील रहिवासी आहे. भालेकर हा तोच माणूस आहे ज्याला या वर्षाच्या सुरुवातीला महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांच्या विरोधात सोशल मीडियावर वादग्रस्त मजकूर पोस्ट केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली होती.

ताज्या बातम्यांच्या अपडेटसाठी Times Now मराठीच्या फेसबुक पेजला लाइक करा.

पुढची बातमी