मुंबई : महाराष्ट्रातील राजकीय पेचप्रसंगाच्या पार्श्वभूमीवर उद्धव ठाकरे यांनी शिवसेनेच्या आमदाराची इच्छा असेल तर आपण राजीनामा देण्यास तयार असल्याचे स्पष्ट केले आहे. ते मुख्यमंत्र्यांचे निवासस्थान वर्षा बंगला सोडून मातोश्रीवर जातील. (Uddhav Thackeray will leave Chief Minister's residence Varsha Bangla and move to Matoshri: Sources)
महाराष्ट्रातील राजकीय गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे मातोश्रीवर जाणार असल्याची बातमी आहे. ते मुख्यमंत्र्यांचे निवासस्थान वर्षा बंगला सोडणार असल्याची माहिती सूत्रांकडून मिळाली आहे. किंबहुना त्यांनी तसे संकेत दिले आहेत. जनतेला संबोधित करताना त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, मी माझा राजीनामा तयार केला आहे. आमदार परत या, माझा राजीनामा घ्या. आमदारांनी माझा राजीनामा राज्यपालांकडे सोपवावा. मी जाऊ शकत नाही कारण मला कोरोनाचा त्रास आहे. राज्यपालांनी विचारल्यास मी यायला तयार आहे. ही माझी कोणत्याही प्रकारे सक्ती नाही. सत्तेशिवाय मोठ्या आव्हानांचा सामना केला. मला शिवसेनाप्रमुखपदी राहण्याचा मोह आवरला नाही. माझ्यासमोर बसा, मी राजीनामा देतो.
#BreakingNews: CM उद्धव ठाकरे 'मातोश्री' में होंगे शिफ्ट, वर्षा बंगला छोड़ेंगे- सूत्र — Times Now Navbharat (@TNNavbharat) June 22, 2022
ज्यादा जानकारी दे रहे हैं संवाददाता @gauravnewsman @Anant_Tyagii @NAINAYADAV_06 #UddhavThackeray #MahaVikasAghadi #SenaEndgame pic.twitter.com/ozwtdBDvg8
17 मिनिटांच्या मध्ये ठाकरे म्हणाले की, जर शिवसैनिकांना असे वाटत असेल की ते (ठाकरे) पक्षाचे नेतृत्व करण्यास सक्षम नाहीत तर ते शिवसेना पक्षाचे अध्यक्षपद सोडण्यास तयार आहेत. सुरत आणि इतर ठिकाणाहून विधाने का देत आहात? माझ्यासमोर या आणि मला सांगा की मी मुख्यमंत्री आणि शिवसेना अध्यक्षपदे हाताळण्यास सक्षम नाही. मी लगेच राजीनामा देईन. मी माझा राजीनामा तयार ठेवतो आणि तुम्ही राजभवनात येऊन घेऊन जाऊ शकता. मुख्यमंत्रिपदावर आपला उत्तराधिकारी म्हणून शिवसैनिक आल्याने त्यांना आनंद होईल. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्या सूचनेनुसार अननुभवी असूनही मुख्यमंत्रीपदाची सूत्रे हाती घेतल्याचे ठाकरे म्हणाले.
दुसरीकडे, एकनाथ शिंदे यांनी टाईम्स नाऊ नवभारतशी बोलताना दावा केला आहे की, त्यांना अपक्ष आमदारांसह शिवसेनेचे आमदार आणि महाराष्ट्रातील मंत्र्यांसह 46 आमदारांचा पाठिंबा आहे. एकनाथ शिंदे यांना 46 आमदारांचा पाठिंबा असल्याचा दावा केला जात आहे, मात्र समोर आलेल्या आकडेवारीनुसार शिवसेनेच्या 34 बंडखोर आमदारांनी एकनाथ शिंदे यांची नेतेपदी निवड केली असून, त्यांनी राज्यपाल आणि उपसभापतींना पत्रही पाठवले आहे. गुवाहाटीमध्ये शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांची संख्या आणखी वाढू शकते, असा दावा केला जात आहे
शिंदे यांचा कोणताही हेतू तेव्हाच सफल होईल जेव्हा त्यांच्याकडे शिवसेनेचे 37 आमदार असतील...कारण जर शिवसेनेचे 37 आमदार शिंदेंच्या कोर्टात चालू राहिले तर...त्या सर्वांना पक्षांतर कायदा लागू होणार नाही आणि त्यांना पदावरून हटवले जाणार नाही. आमदाराचा. जाणार 37 चा जादुई आकडा गाठल्यानंतरच एकनाथ शिंदे यांना कोणाकडूनही मागणी करून त्यांच्या आवडीचा पर्याय निवडता येणार आहे.
Mumbai News (मुंबई बातम्या), Times now ची मराठी वेबसाइट -Times Now Marathi वर। सोबत आणखी Marathi News (मराठी बातम्या) अपडेटसाठी आम्हांला गूगल न्यूजवर फॉलो करा.