नाशिक : अपक्ष आमदार बच्चू कडू यांना सरकारी अधिकाऱ्याला मारहाण करणे चांगलेच भोवले आहे. दिव्यांग कल्याण निधी खर्च केला नाही या वादातून आमदार (MLA) बच्चू कडू (Bachu Kadu)यांनी महापालिका आयुक्त अभिषेक कृष्णा यांच्यावर हात उगारला होता. याप्रकरणी नाशिक व जिल्हा सत्र न्यायालयाने (Nashik District Court) त्यांना दोन वर्षाची शिक्षा सुनावली आहे. दोन वेगवेगळ्या प्रकरणात बच्चू कडू यांना ही शिक्षा झाली असून जिल्हा व सत्र न्यायालायात सुनावणी सुरू होती. (MLA Bachu Kadu sentenced to two years; Nashik District Court passed the sentence)
अधिक वाचा : या घरगुती उपयामुळे अंडरआर्म्सचा वास होईल दूर
शासकीय कामात अडथळा आणि आणि अधिकाऱ्यासोबत गैरवर्तणूक केल्याचं प्रकरण हे प्रकरण कोर्टात पोहोचले होते. यानंतर न्यायालयाने (Court) हा निर्णय दिला आहे. नाशिक आयुक्तांवर हात उगारल्या प्रकरणी बच्चू कडू यांना दोन वेगवेगळ्या प्रकारणात ही दोन वर्षाची शिक्षा झाली आहे.
याप्रकरणी 2017 साली नाशिक महापालिकेत अपंगांच्या मागण्यांसाठी आंदोलन सुरू होते. त्यावेळी दिव्यांग कल्याण निधी खर्च केला नाही या वादातून आमदार बच्चू कडू यांनी महापालिका आयुक्त अभिषेक कृष्णा यांना मारहाण करण्याचा प्रयत्न केला गेला होता. तसेच शिवीगाळ केली होती.
अधिक वाचा : ही भाजी खा अन् वाढवा स्मरणशक्ती
यावर पोलिसांनी हस्तक्षेप करत पुढील घटना थांबवली आणि कडू यांना ताब्यात घेतले होते. सरकारवाडा पोलीस स्टेशन येथे याप्रकरणी गुन्हा नोंदविला होता. सरकारी कामात अडथळा आणल्या प्रकरणी 353 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.
अमरावती जिल्ह्यातील चांदूरबाजार न्यायालयाने तत्कालीन जलसंपदा आणि शिक्षण राज्यमंत्री बच्चू कडू यांना 2014 मध्ये अचलपूरचे आमदार म्हणून निवडून आल्याच्या तक्रारीत दोषी ठरवले होते. त्यांना न्यायालयाने दोन महिन्यांचा साधा कारावास आणि 25,000 रुपये दंड ठोठावला होता. बच्चू कडू हे तीन वेळा आमदार अचलपूर मतदारसंघातून अपक्ष आमदार म्हणून पुन्हा निवडून आले आणि नंतर मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडीच्या सरकारमध्ये शिवसेनेच्या कोट्यातून राज्यमंत्री म्हणून नियुक्त झाले होते.
अधिक वाचा : जास्त तूप खाणाऱ्यांनो सावधान, नाहीतर होईल नुकसान
भारतीय जनता पक्षाच्या एका स्थानिक नेत्याने 2017 मध्ये दिलेल्या तक्रारीनुसार, कडू यांनी 2014 च्या निवडणूक प्रतिज्ञापत्रात मुंबईत किमान एक सदनिका असल्याची माहिती लपवली होती आणि त्यामुळे लोकप्रतिनिधी कायद्याच्या तरतुदींचे उल्लंघन केले होते. सुमारे पाच वर्षे चाललेल्या खटल्यानंतर न्यायालयाने कडू यांना दोषी ठरवले.
दिव्यांग कल्याण निधी खर्च केला नाही या वादातून आमदार बच्चू कडू यांनी महापालिका आयुक्त अभिषेक कृष्णा यांना मारहाण करण्याचा प्रयत्न केला गेला होता. तसेच शिवीगाळ केली होती. यावर पोलिसांनी हस्तक्षेप करत पुढील घटना थांबवली आणि कडू यांना ताब्यात घेतले होते. सरकारवाडा पोलीस स्टेशन येथे याप्रकरणी गुन्हा नोंदविला होता.