क्रुणाल पांड्याने केलेल्या तुफानी शतकामुळे बडोद्याने विजय हजारे ट्रॉफी २०२१ मध्ये त्रिपुराचा सहा गडी राखून पराभव केला. कर्णधार पांड्याच्या नाबाद १२७ धावांच्या मदतीने ४९ व्या षटकात त्रिपुराकडून ३०३ धावांचे लक्ष्य बडोद्याने गाठले. पाचव्या क्रमांकावर आलेल्या क्रुणाल पंड्याने हा डाव ९७ चेंडूंत २० चौकार आणि एका षटकारासह १२७ धावांची जबरदस्त खेळी केली. क्रुणालचे लिस्ट ए क्रिकेटमधील हे पहिले शतक आहे. विष्णू सोलंकी याने साथी दिली. दोघांच्या दरम्यान चौथ्या विकेटसाठी १६८ धावांची भागीदारी केली. सोलंकीने १०८ चेंडूत ११ चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने ९७ धावा केल्या. दोन सामन्यात बडोद्याचा हा सलग दुसरा विजय आहे.
नाणेफेक जिंकून प्रथम खेळल्यानंतर त्रिपुराच्या फलंदाजांना वेगवान धावा काढल्या. उदयन बोस (56) आणि बिक्रमकुमार दास (28) यांनी पहिल्या विकेटसाठी 15 षटकांत 88 धावांची भागीदारी केली. बोसने आपल्या खेळीत आठ चौकार आणि दोन षटकार लगावले. पण त्यानंतर त्रिपुराची सलामीची जोडी 12 धावांवर कमी झाली. पण बिशाल घोष (५०), कर्णधार मणिशंकर मुरसिंग (४२) आणि रजत डे (नाबाद ३२) यांनी एकत्र येऊन संघाला ३०० च्या पुढे नेले. मुरसिंगने 23 चेंडूत चार चौकार व तीन षटकारांच्या मदतीने 42 धावा केल्या. बडोद्याकडून निनाद राठवा आणि कर्णधार क्रुणाल पांड्या हे सर्वात यशस्वी गोलंदाज होते. राठवाने दोन आणि पांड्याने एक गडी बाद केला. जर दोघांनी कमी धावा दिल्या नसत्या तर त्रिपुराची धावसंख्या जास्त झाली असती.
सोलंकीचे लागोपाठ दुसरे शतक हुकले
303 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना बडोद्याची सुरुवात खराब झाली. सलामीची जोडी केदार देवधर (5) आणि स्मित पटेल (5) एकूण 13 धावांवर तंबूत परतली. अशा वेळी विष्णू सोलंकी आणि अभिमन्यू सिंग राजपूत (32) यांनी डावाला आकार दिला . दोघांनी तिसर्या विकेटसाठी 53 धावांची भागीदारी केली. परंतु राजपूत एकूण 66 धावांवर बाद झाला. आता कॅप्टन क्रुणाल पंड्या आणि सोलंकी यांची जोडी मैदानात होती. दोघांनीही त्रिपुराच्या विजयाच्या धुळीस मिळवल्या. सोलंकीला तीन धावांनी शतक ठोकता आला नाही. तो सध्या जबरदस्त फॉर्ममध्ये आहे. त्याने गोवाविरुद्धच्या शेवटच्या सामन्यात शतक झळकावले. तसेच सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्येही त्याची बॅट कडाडली होती.
234 धावांवर सोलंकीची विकेट पडली. त्याला प्रत्युष सिंगने बोल्ड केले. त्यावेळी बडोद्याला विजयासाठी 52 चेंडूत 69 धावांची गरज होती. पण क्रुणालने कार्तिक काकडे (नाबाद 24) च्या सहाय्याने आवश्यक धावा केल्या आणि संघाला विजयाच्या उंबरठ्यावर नेऊन ठेवले.