IND vs NZ 1st ODI: भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळल्या जाणार्या तीन एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेतील पहिला सामना आज खेळला गेला. हैदराबाद येथील राजीव गांधी आंतरराष्ट्रीय स्टेडियमवर याचे आयोजन करण्यात आले होते. या सामन्यात नाणेफेक जिंकून भारताने फलंदाजीचा निर्णय घेतला. सलामीवीर शुभमन गिलच्या २०८ धावांच्या खेळीच्या जोरावर भारताने न्यूझीलंडसमोर 350 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते. पण न्यूझीलंडला 337 धावांच करता आल्या.
अधिक वाचा : कसबा पेठ आणि चिंचवड विधानसभा पोटनिवडणुकीची घोषणा, जाणून घ्या- मतदान कधी होणार आणि निकाल कधी लागणार?
न्यूझीलंडविरुद्धच्या वनडे मालिकेतील पहिल्या सामन्यात शुभमन गिलने विक्रमी खेळी खेळली. भारताकडून सलामीला आलेल्या गिलने 149 चेंडूत 208 धावा फटकावल्या. 48व्या षटकानंतर गिल 182 धावांवर नाबाद राहिला. गिलने 49 व्या षटकातील पहिल्या तीन चेंडूंवर सलग तीन षटकार मारून द्विशतक पूर्ण केले. या खेळीत गिलने 19 चौकार आणि 9 षटकार मारले. गिलने या सामन्यात अनेक मोठे विक्रम केले आणि मोडले.
सलामीवीर शुभमन गिलचे पहिले द्विशतक आणि मोहम्मद सिराजच्या दमदार गोलंदाजीच्या जोरावर भारताने पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात न्यूझीलंडचा 12 धावांनी पराभव केला. भारताने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजीचा निर्णय घेतला, गिलच्या 208 धावांच्या खेळीच्या जोरावर टीम इंडियाने 349 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात न्यूझीलंडने विकेट्स गमावल्या. पण त्यानंतर मायकेल ब्रेसवेलने 57 चेंडूत शतक ठोकले. त्याने 78 चेंडूत 140 धावा केल्या. अखेरच्या षटकात संघाचा डाव 337 धावांवर आटोपला. हा सामना जिंकण्यासोबतच भारताने तीन सामन्यांच्या मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे.
अधिक वाचा : Vasant Panchami 2023 Date: 2023 मध्ये वसंत पंचमी कधी? लग्नासाठी आहे खूप खास, जाणून घ्या तारीख आणि शुभ मुहूर्त
भारतासाठी मोहम्मद सिराजने पुन्हा एकदा पॉवरप्लेमध्ये विकेट घेतली. पाकिस्तानकडून शतक झळकावणाऱ्या डेव्हॉन कॉनवेला त्याने बाउन्सरवर बाद केले. 10 षटकांनंतर संघाची धावसंख्या 42 धावा होती. हार्दिक पांड्याने 11व्या षटकात 20 धावा दिल्या. मात्र 13व्या षटकात रोहितने शार्दूलला बोल्ड केले आणि तो फिन ऍलनचा बळी ठरला. त्याने 39 चेंडूत 40 धावा केल्या. यानंतर कुलदीप यादवची जादू चालली. त्याने प्रथम हेन्री निकोल्स (18) आणि डॅरेल मिशेलला (9) एलबीडब्ल्यू केले.
अधिक वाचा : Horoscope Today 19 January 202 : या राशीच्या लोकांनी रहा अलर्ट; नाही तर... , जाणून घ्या तुमचे राशीभविष्य
ग्लेन फिलिप्सने येताच षटकार ठोकला. मात्र 20 चेंडूत केवळ 11 धावा केल्यानंतर मोहम्मद शमी बोल्ड झाला. कर्णधार टॉम लॅथम 131 धावांवर बाद झाल्याने न्यूझीलंड सामन्यातून बाहेर पडेल असे वाटत होते. मात्र त्यानंतर मिचेल सँटनर आणि मायकेल ब्रेसवेल यांनी आपला खरा खेळ दाखवला. दोघांनीही भारतीय गोलंदाजांची चांगलीच फटकेबाजी केली. दोघांनी प्रत्येक भारतीय गोलंदाजाची क्लास लावली. ब्रेसवेलने 57 चेंडूत शतक ठोकले. हे त्याचे वनडेतील दुसरे शतक ठरले. एकदिवसीय क्रिकेटमधील भारताविरुद्धचे हे दुसरे सर्वात जलद शतक आहे. आफ्रिदीने 45 चेंडूत ही खेळी केली होती.
सँटनरने 38 चेंडूत अर्धशतक पूर्ण केले. दोघांनी 102 चेंडूत 162 धावांची भागीदारी केली. मोहम्मद सिराजने नाणेफेक केलेला चेंडू टाकून सॅन्टनरला (57) माघारी पाठवले. सूर्यकुमार यादवने त्याचा झेल घेतला. त्याच षटकात सिराजने शिपलीलाही बाद केले. पण ब्रेसवेलने हार मानली नाही. शेवटच्या षटकात न्यूझीलंडला विजयासाठी 20 धावांची गरज होती. त्याने पहिल्या चेंडूवर षटकार मारला पण नंतर शार्दुल ठाकूरने त्याला एलबीडब्ल्यू करून न्यूझीलंडचा डाव गुंडाळला. भारताने हा सामना 12 धावांनी जिंकला. मोहम्मद सिराजने 4 बळी घेतले. ब्रेसवेलने 140 धावांच्या खेळीत 12 चौकार आणि 10 षटकार मारले.